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UAMUZI WA KAMATI

UTANGULIZI

Ndugu Damian Mushi (@ambaye katika lalamiko hili atajulikana kama “Mlalamikaiji”) ni
mteja wa MIC Tanzania PLC (ambaye katika lalamiko hili atajulikana kama
“Mialamikiwa”). Mialamikiwa ni kampuni iliyopewa leseni na Mamlaka ya Mawasiliano
Tanzania (TCRA) ya kutoa huduma z3 mawasiliano katika Jamhuri ya Muungano

Tanzania.

Mlalamikaji alileta lalamiko lake mbele ya Kamati ya Malalamiko TCRA (ambayo katika
lalamiko hili itajulikana kama ‘Kamati”) akitaka alipwe fidia ya kiasi cha shilingi za
Kitanzania Milioni Thelathini tu (TZS 30,000,000.00) akidai kuwa alisajiliwa bila ya
ridhaa yake kwenye huduma mbalimbali Zilizopelekea kukatwa muda wa mawasiliano

na Mlalamikiwa.
2. USIKILIZAJI WA LALAMIKO

Siku ya usikilizwaji wa lalamiko tarehe 12 Agosti, 2022 Mlalamikaji na Mialamikiwa
walifika mbele ya Kamati ambapo Mlalamikaji alijiwakilisha mwenyewe na
Mialamikiwa aliwakilishwa na Wakili Bi. Ernestilla John Bahati aliyeambatana na
shahidi aitwaye Liliani Mushi ambaye ni mtaalam wa huduma za kidigitali au huduma
Za nyongeza za Mlalamikiwa.

3. UWASILISHAJI WA HOJA ZA MLALAMIKAJI

Wakati wa kutoa ushahidi wake Mlalamikaji aliieleza Kamati kuwa, amekuwa ni
mfanyabiashara wa vipuri vya mitambo ya kutengeneza barabara tangu mwaka
1996 Mlalamikaji alifahamisha Kamati kuwa lalamiko lake linatokana na kutopata
huduma inayoridhisha kutoka kwa Mialamikiwa tangu mwezi wa Februari, 2020.
Tarehe 12/2/2020 mida ya saa sita na nusu mchana aliibiwa shilingi Laki Tano (TZS
900,000/-) kwenye laini ya yake tigo kwa njia ya mtandao.

Mlalamikaiji aliijulisha Kamati kuwa aliponunua muda wa maongezi kwenye laini yake
ya tigo ili anunue huduma ya inteneti kwa mtoa huduma mwingine, hakupata maijibu
kwa takribani lisaa, ikamlazimu kupiga simu kwa kitengo cha huduma kwa wateja cha

Mlalamikiwa na kufahamishwa kuwa kulikuwa na shida ya kimtandao na kwamba
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huduma ikitengemaa atapata huduma aliyoinunua. Alilazimika kupiga simu tena kwa
Mialamikiwa na kupata majibu yale yale aliyokuwa amepewa awali. Baada ya dakika
chache baada ya kuwasiliana na Mlalamikiwa, akapigiwa tena simu na Mlalamikiwa
ila mtu tofauti na aliyekuwa amewasiliana naye hapo awali, akamuomba ampatie
maelezo na akafanya hivyo na hakupata majibu ya kuridhisha.

Baada ya kumaliza kuwasiliana na mtoa huduma, alipoangalia salio lake akagundua
kuwa shilingi Laki Tano (TZS 500,000/-) Zimekatwa/kutolewa katika laini yake na
kuamua kwenda kulifikisha lalamiko lake duka la Mialamikiwa lililopo Mlimani
City.Mtoa huduma wa Mialamikiwa aliyemuhudumia hapo, alimfahamisha kuwa
amefanya anavyoweza ili kutatatua tatizo lake bila mafanikio na hawezi kumpatia
namba ya mhudumu aliyempigia simu awali kabla ya kufika hapo, akashauri alifikishe
swala lake kituo cha polisi. Akafanikiwa kwenda kituo cha polisi Kimara kwa msaada

zaidi na hakupata msaada wowote.

Akaamua kusimamisha kutumia hiyo laini kwa muda. Tarehe 20 mwezi wa Februari
2020, akaweka vocha ya shilingi Elfu Moja (TZS 1,000/-) na kugundua nayo imekatwa
bila yeye kufanya mawasilino yoyote. Mwezi Aprili, mwaka huohuo akasafiri kwenda
Bukoba akaweke vocha ya shilingi Elfu Tano (TZS 5000/-) na akagundua zote
zimekatwa bila yeye kufanya mawasiliano yoyote.

Kisha akaamua kwenda duka la Mialamikiwa lililopo Mlimani city mwezi wa sita mwaka
huohuo na kuwafahamisha juu ya tatizo lake, na kuweka kiasi cha shilingi Elfu Moja
kama vocha katika laini yake na kuwapatia simu ili na wao wajiridishe. Wahudumu wa
Mialamikiwa wakagundua kweli salio linakatwa. Mwezi wa kumi akaweka vocha tena
ya shilingi Elfu Kumi (TZS 10,000/-) nayo ikapotea bila kufanya mawasiliano yoyote
na kumshauri apeleke lalamiko lake ofisi ya Milalamikiwa makao makuu. Alipofika
makao makuu aliweka vocha ya shilingi Elfu moja (TZS 1,000/-) na wao wakagundua

kuwa kweli salio lake linakatwa.

Kisha akaamua kuandika barua tarehe 28 mwezi Februari, 2021 kwa Mlalamikiwa
akitaka kujua matumizi ya muda wake wa maongezi tangu tarehe 20 mwezi Februari,
2020 kama ilivyoainishwa wakati anawasilisha ushahidi wake uliopokelewa na
kupewa jina EX-PWI.



Mialamikiwa, akamjibu tarehe 1 mwezj Machi, 2022 na ilipokelewa kama ushahidi na
kupewa jina EX-PW2. Katika barua tajwa hapo juu hakupata alichokuwa amekiainisha
katika barua yake ya awali, badala yake akafahamishwa kuwa alijiunga mnamo tarehe
9 mwezi wa sita, 2021 kwa njia ya ujumbe (SMS) katika moja ya huduma yao iitwayo
chemsha bongo na alicheza mara Arobaini na Moja (41).

Mialamikaji akaandika barua nyingine kwa Milalamikiwa mnamo mwezi Aprili, 2022 juu
ya huduma isiyoridhisha. Milalamikiwa alijibu malalamiko hayo kupitia barua ya tarehe
10 na 12 mwezi Mei, 2022 na barua hizi mbili za Mlalamikiwa zilipokelewa kama
ushahidi na kupewa jina EX-PW3 na EX-PW4. Barua ya tarehe 10 Mei, 2022 ilikuwa
ikionyesha mchanganuo wa matumizi na kiasi kilichotumika, wakati barua ya tarehe
12 Mei, 2022 ilikuwa ni picha ya skrini (screenshot) ya mfumo wa Mialamikiwa
uliokuwa ukionyesha tarehe aliyojiunga katika huduma mbalimbali za Mlalamikiwa
kama vile testi zali, chemsha bongo na graduate na makato kwa tarehe husika ikawa
na idadi tofauti ya ile ya awali ya Arobaini na Moja (41) na kuwa Hamsini na Nne (54).
Katika barua zote hakuelewa mitiririko wa matumizi yake kwa sababu taarifa ya baadhi

ya miamala aliyoifanya hazikuonekana katika barua zote mbili.

Mlalamikaji aliijulisha Kamati kuwa tarehe 28 Machi, 2022 alipokea barua kutoka
TCRA iliyomfahamisha kuwa tatizo lake Ig kupata huduma isiyoridhisha kutoka kwa
mlalamikiwa lilifanyiwa kazi na kwamba alirudishiwa kaisi cha shilingi Elfu Kumi
(10,000/-) zilizokuwa zinakatwa kimakosa na aliombwa msamaha na mtoa huduma
kutokana na usumbufu uliokuwa umetokea. Barua hii ilipokelewa kama ushahidi na
Kupewa jina EX-PWS5.

Aidha aliieleza Kamati kuwa hakuridhika na namna mlalamikiwa alivyokuwa
ameshughulikia swala lake, lalamiko likaletwa kwa ajili ya maridhiano tarehe 24 mwezi
wa Mei, 2022 ambapo mlalamikaiji alitaka apewe mitiririko wa matumizi yake kwa lugha
inayoeleweka. Mlalamikiwa alimpatia mtiririko wa matumizi yake ambayo hakuridhika

nayo na kupelekea lalamiko kuletwa mbele ya Kamati.

Tarehe 11 mwezi Agosti, 2022 aliandika barua nyingine kwa mlalamikiwa juu ya swala
la kutoridhishwa na huduma na barua ikapokelewa kama ushahidi na kupewa jina EX-
PW6.



Mialamikaji aliambia Kamati kuwa anataka alipwe kiasi cha shilingi Milioni Thelathini
(TZS 30,000,000/-) kama usumbufu aliopata tangu tarehe 20 mwezi Aprili, 2020
alipoanza kushughulikia lalamiko |ake la kutoridhishwa na huduma ya mlalamikiwa.

Na kwamba mlalamikiwa amekuwa akiwaibia watu wengi ikiwemo wazee na wamama.

Wakati wa mahojiano ya maswali ya dodoso yaliyoongozwa na wakili wa Mlalamikiwa
Bi. Ernestilla John Bahati, alipoulizwa kama alikuwa akicheza michezo inayotolewa
na mlalamikiwa, mlalamikaji aliifahamisha Kamati kuwa hakuwahi cheza michezo ya

bahati nasibu inayotolewa na mlalamikiwa.

Mialamikiwa alimuuliza Mlalamikaji juu ya uthibitisho wa kuomba alipwe shilingi Milioni
Thelathini TZS (30,000,000/-), mlalamikaji aliifahamisha Kamati kuwa aliomba kiasi

hicho kutokana na usumbufu alioupata.

Alipoulizwa juu ya taarifa ambazo hakuziona katika vielelezo vilivyotoka kwa
milalamikiwa ikiwemo vocha aliyonunua ya kukwangua ya shilingi Elfu Kumi (10,000),

mlalamikaji hakuwa na nakala yoyote ya vocha hizo.

Kuhusu ushahidi wa mlalamikiwa kuiba kiasi kikubwa cha pesa kutoka kwa wazee na
wamama ambao wameshindwa kuleta malalamiko mbele ya Kamati, mlalamikaji

hakuwa na ushahidi wowote.

Wakati wa mahojiano na Kamati, alipoulizwa kama aliweza jiunga na huduma zozote
za Mlalamikiwa, Mlalamikaji aliambai Kamati kiuwa hakujiunga na huduma zozote za

mlalamikiwa.

Alipoulizwa juu ya usumbufu alioupata iliyompelekea kudai kiasi hicho cha pesa cha
Milioni Thelathini TZS (30,000,000/-) kama fidia, mlalamikaji alifahamisha Kamati
kuwa kwa sababu ya muda alioupoteza katika kushughulikia swala hili limepelekea
kuacha kushughulikia maswala yake ya biashara maana katika baishara yake kwa
wiki ana uwezo wa kupata shilingi Milioni Tano (TZS 5,000,000/-).

Juu ya utambuzi wa vielelezo vya mlalamikiwa vyenye matumizi yake ya muda wa
maongezi, mlalamikaji alifahamisha Kamati kuwa hakubaliani na vyote vilivyomo

katika vielelezo va mlalamikiwa.



Alipoulizwa kama aliweka kumbukumbu ya vocha alizokuwa anazikwangua,
mlalamikaji aliieleza Kamati kuwa hakuweka kumbukumbuku ya vocha alizokuwa
anazikwangua.

Uthibitisho wa faida anayopata kwa siku ili kuthibitisha kiasi cha pesa alichodai kulipwa
kama fidia, mlalamikaji alisema hana uthibitisho wowote.

Alipoulizwa kama anaweka ulinzi wowote/neno siri (password) katika simu yake,
mlalamikaji alisema simu yake alikuwa anatumia peke yake na haweki neno Ia siri

lolote katika simu yake.
4. UWASILISHAJI WA HOJA ZA MLALAMIKIWA

Wakili wa Mlalamikiwa Bi. Ernestilla John Bahati alimuongoza Shahidi wa mlalamikiwa
na kujitambulisha kwa jina la Lilian Mushi, ambaye ni meneja wa huduma za kidigitali/
huduma za nyongeza katika ofisi ya Mlalamikiwa na katika shauri hili atajulikana kama
Dw.

Alipoulizwa juu ya malalamiko ya Mialamikaji ni yapi, DW aliambia Kamati kuwa
alipokea malalamiko kutoka kwa Mialamikaji ya kukatwa kwa muda wake wa
maongezi kama yalivyokuwa yameainishwa katika barua ya tarehe 28 mwezi
Disemba, 2021. Barua tajwa hapo juu ambayo ilitolewa kama sehemu ya ushabhidi na
kupewa jina la EX- DWI.

Hatua zilizochukuliwa baada ya kupokea lalamiko la mlalamikaji, DW aliifahamisha
Kamati kuwa waliyafanyia kazi kama ilivyoonekana katika kielelezo kilichotoka katika
mifumo ya mlalamikiwa tarehe 1 mwezi Machi, 2022 na kilitumwa kwa njia barua pepe
kwa mlalamikaji, barua ilipokelewa kama sehemuy ya ushahidi na kupewa jina EX-
DW?2 Kielelezo hicho kilionyesha kuwa alikuwa amejiunga katika moja ya huduma ya
chemsha bongo na kucheza mara Arobaini na Moja (41), kujiunga huku kumekuwa
kukisababisha hela kukatwa kila alipokuwa akiongeza muda wa maongezi katika laini
yake.

Mlalamikaiji alituma barua kwenda kwa milalamikiwa tarehe 4 mwezi April, 2022 akitaka
apokee majibu kwa maandishi. Barua tajwa ilipokelewa kama sehemu ya ushabhidi na
kupewa jina EX-DW3.



Alipoulizwa juu ya walivyoshughulikia barua ya mteja tajwa hapo juu, DW aliiclezea
Kamati kuwa walimjibu kupitia barua ya tarehe 10 mwezi Mei, 2022 iliyokuwa
imeonyesha mchanganuo wa matumiz;i na kiasi kilichotumika. Barua hii ilipokelewa
kama ushahidi na kupewa jina EX-DW4.

Alipoulizwa kilichotokea baada ya kutuma barua kwa mteja tarehe 10 mwezi Mei
2022, DW aliifahamisha Kamati kuwa, mlalamikaji aliandika barua TCRA ya
kutokuridhika na majibu ya mialamikiwa, ndipo TCRA ilipochukua nafasi ya kumtafuta
mlalamikiwa na kuuliza namna lalamiko la mteja wao lilivyoshughulikiwa. Mlalamikiwa
alimfahamisha TCRA ya kuwa wamekwisha shughulikia lalamiko la mteja ambalo
kihalisia lilikuwa limechanganywa na lalamiko Ia mteja mwingine. Ndipo walipoitwa
TCRA kwa ajili ya majadiliano zaidi na kupewa jukumu la kumuandikia barua nyingine
mlalamikaji yenye maelezo yatakayokuwa yanaeleweka. Barua tajwa hapo juu ya
kutoka TCRA Kwenda kwa milalamikiwa ilikuwa ni ya tarehe 28 Machi 2022 hiyo
ilipokelewa kama sehemu ya ushahidi na kupewa jina EX-DWS.

Hatua iliyofuata baada ya kugundua barua kutoka TCRA ilikuwa na taarifa isiyo sahihi,
DW aliiambia Kamati kuwa walimfahamisha mlalamikaji kuwa barua aliyoipokea
kutoka TCRA haikuwa barua iliyokuwa imedhamiriwa kuwa ya kwake, na kwamba

ilikuwa na taarifa za mteja mwingine.

Alipoulizwa juu ya kilichotokea siku ya tarehe 18 Mei, 2022 DW aliieleza Kamati kuwa
katika tarehe tajwa hapo juu walipokea barua pepe iliyokuwa ikiwakaribisha katika
kikao cha maridhiano tarehe 24 Mei, 2022. Barua hiyo ilipokelewa kama kielelezo na
kupewa jina EX-DW86.

Nini kilichotokea baada ya kutoka katika kikao cha maridhiano, DW aliiambia Kamati
kuwa walituma barua pepe kwa TCRA kumfahamisha kuwa yote waliyokuwa
wameazimia katika kikao cha maridhiano yalifanyiwa kazi, ikiwemo na la kumpatia
mlalamikaji taarifa stahiki. Barua pepe hiyo ya tarehe 15 Juni, 2022 ilipokelewa kama
kithibitisho na kupewa jina EX-DW?.

Alipoulizwa nini kinachoonekana katika barua ya tarehe 12 Mei, 2022, DW aliiambia
Kamati kuwa barua tajwa hapo juu ilikuwa ni barua iliyokuwa na mchaganuo wa
matumizi ya mlalamikaji kutoka kwa mlalamikiwa kuanzia mwezi Februari, 2020.

Barua tajwa ilipokelewa kama sehemu ya ushahidi na kupewa jina EX-DWS8.
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Alipoulizwa juu ya usahihi wa taarifa za matumizi ya mlalamikaji, DW aliiambia Kamati
kuwa taarifa zao ni za uhakika na sahihi kwa sababu zinatoka katika mitambo yao ya

kutunzia taarifa za wateja.

Usahihi wa taarifa ya vocha iliyokwanguliwa na mlalamikaji mnamo tarehe 5 Octoba,
2022, DW aliielezea Kamati kuwa mifumo yao inaonyesha kuwa mlalamikaji aliweka
vocha ya kukwangua ya shilingi Elfu Kumi (TZS 10,000/-) tarehe 3 Octoba, 2022.

Alipoulizwa juu ya nini kinachoonekana katika kielelezo kimoja kilichokuwa ni picha ya
skrini (screenshot), DW aliiclezea Kamati kuwa ni taarifa iliyotoka katika mfumo wao
iliyokuwa ikionyesha jinsi mlalamikaji alivyokuwa akiwasiliana na huduma zao ikiwemo
huduma ya zali ambapo mlalamikaji alituma neno zali tarehe 9 Juni, 2021 mara tatu
na kila alipokuwa anacheza alikuwa anakatwa shilingi Mia Tatu (TZS 300/-). Picha ya

skrini (screenshot) ilipokelewa kama sehemu ya ushahidi na kupewa jina EX-DW9.

Nini yalikuwa malalamiko ya mlalamikaji wakati wa maridhiano, DW alifahamisha
Kamati kuwa mlalamikaji alitaka kupata taarifa ya matumizi yake yote kuanzia
Februari, 2020.

Juu ya nini kinachoonenekana katika barua ya tarehe 15 Julai, 2022, DW aliicleza
Kamati kuwa ni barua iliyotoka kwa mlalamikaji Kwenda kwa mlalamikiwa kitengo cha
huduma kwa wateja ilikuwa na taarifa fupi la lalamiko lake, pia aliandika alipwe shilingi
Laki Moja, Elfu Arobaini na Saba na Mia Tano (TZS 147,500/-) pamoja na vocha ya
shilingi Elfu Hamsini (50,000). Barua ilipokelewa kama sehemu ya ushahidi na kupewa
jina EX-DW10.

DW aliiambia Kamati kuwa barua tajwa hapo juu ilifanyiwa kazi na kumfahamisha
kuwa malipo yake yako tayari wakati huohuo alikuwa ameshafikisha lalamiko lake

mbele ya Kamati ya malalamiko kwa kuskilizwa.

Alipoulizwa kilichowapelekea kutaka kumlipa mlalamikaji shilingi Elfu Hamsini (TZS
50,000/-) kama vocha, DW aliiambia Kamati kuwa walitaka kumpatia kiasi hicho cha

vocha tajwa hapo juu kwa sababu ya kutaka kuyaweka mahusinao kati yao vizuri.



Juu ya kiasi cha pesa kilichoombwa na mlalamikaiji kama fidia, DW alielezeg Kamati
kuwa haoni sababu ya mlalamikaji kulipwa kiasi hicho cha pesa kama fidia kwa
sababu walifanya sahihi kila alichokuwa anakiomba.

Alipoulizwa juu ya ushahidi uliotolewa na mlalamikaji juu ya mlalamikiwa kuchota pesa
nyingi kwa wazee na wamama, DW alilambia Kamati kuwa hawachoti pesa yoyote
kutoka kwa wateja wao.

Wakati wa mahojiano kati ya Mlalamikaji na DW, aliulizwa juu ya taarifa zake nyingine
kutokuonekana katika vithibitisho vilivyoletwa na mialamikiwa, DW aliifahamisha
Kamati kuwa vithibitisho walivyovileta vina taarifa za matumizi yake yote na hakuna

taarifa zilizoachwa.

Alipoulizwa kila huduma aliyojiunga ilikuwa na gharama gani kutokana na kielelezo
cha Mlalamikiwa kinachoonyesha mlolongo wa huduma alizozipata, DW aliifahamisha
Kamati kuwa mlalamikaji alijiunga vifurushi vya shilingi Elfu Sita na Mia Tano (TZS
6500/-) vya chemsha bongo, testi zali na graduate iliyopelekea kuleta jumla ya kiasi
kilichokatwa kuwa shilingi 29, 549 na alijiunga katika huduma tajwa kwa njia ya SMS.

Juu ya wakati sahihi wa kukatwa pesa, DW aliifahamisha Kamati kuwa huduma za

nyongeza wanazozitoa ni lazima mteja ujiunge ndipo pesa zinapokaanza kukatwa.

Uelewa wa huduma za nyongeza kwa wateja, DW aliiambia Kamati kuwa huduma zao
Za nyongeza wanazitangaza katika majukwaa yao mbalimbali ikiwemo magazeti na

katika akaunti zao za kijamii na huduma hizi zimeanza kutumika tangu mwaka 2018.

Alipoulizwa kama pesa zinazokatwa kama zinatolewa kodi, DW aliifahamisha Kamati
kuwa hakuweka taarifa za mambo yote kuhusu mlalamikaji, na taarifa za kodi hawezi

kuziongelea.

Wakati wa mahojiano kati ya Kamati na DW, barua ya tarehe 12 Mei, 2022 ilikuwa
inajibu barua ya lini ya mlalamikaji, DW aliiambia Kamati kuwa barua hiyo iliandikwa

kufuatia kikao cha maridhiano kilichokuwa kimefanyika TCRA.

Alipoulizwa juu ya uwepo wa taarifa za matumizi ya mlalamikaji kwa mwaka wa 2020,
DW aliiambia Kamati kuwa katika vielelezo vilivyotoletwa mbele ya Kamati

hazikuwekwa taarifa za mwaka 2020.



Matumizi ya huduma za nyongeza katika kielelezo cha tarehe 12 Mei, 2022
hakionyeshi kama mteja alitozwa, DW alilambia Kamati kuwa hawezi kuliongelea hili
na kukiri kwamba kuna shida.

Juu ya taarifa nyingine kutokuonekana katika vilelezo, DW aliiambia Kamati kuwa
taarifa zinazoonekana katika vithibitisho vilivyoletwa ni vile vinavyoonyesha mteja

alipokuwa akifanya miamala mbalimbal

Kuhusu uthibitisho wa nyaraka walizozileta, DW aliiclezea Kamati kuwa taarifa

zilizoletwa ni taarifa zilizotolewa katika mifumo yao.

Taarifa za ukatwaji wa salio baada ya mteja kuunganishwa katika huduma za
nyongeza, DW aliifahamisha Kamati kuwa hakuna meseji yoyote inayotumwa kwa
mtumiaji kwamba kiasi fulani cha pesa kimekatwa.

Juu ya uthiobitisho wa lalamiko |a mteja kushughulikiwa ndani ya siku Thelathini (30)

kama inavyoyatakiwa, DW hakuwa na uthibitisho wa hili.

Alipoulizwa juu ya masharti na vigezo kwa wateja, DW aliimbia Kamati kuwa masharti

na vigezo hawavitoi kwa ujumla wake kwa mteja, huwa wanavyiweka katika tovuti yao.
5. MAWASILISHO YA HOJA ZA MWISHO KWA PANDE ZOTE

Mialamikaji, aliambia Kamati kuwa uelewa wa hizi huduma kwa wateja ni mdogo kwa

sababu masharti na vigezo havifikishwi kwa watumiaji wa huduma za nyongeza.

Mialamikiwa kupitia wakili msomi Bi. Ernestilla John Bahati aliambia Kamati kuwa
mlalaikaji amekubali kuwa simu yake haina neno siri, ameshindwa kuthibitisha hasara
aliyopata iliyopelekea kudai kiasi hicho cha pesa kama fidia, pia hajaleta kielelezo
chochote cha vocha alizokuwa anakwangua. Mlalamikiwa kupitia ushahidi wake
amefanikiwa kuthibitisha matumizi ambayo mlalamikaji amekuwa akiyatumia, na
kwamba walikuwa tayari kumpatia vocha ya shilingi Elfu Hamsini (TZS 50,000/-). Kwa

minajili hiyo lalamiko lake halikuwa na misingi ya kuchukuliwa uzito.
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6. UCHAMBUZI WA HOJA ZA PANDE ZOTE MBILI

Kamati ilipata wasaa wa kusikiliza ushahidi na kupitia kwa umakini mkubwa vielelezo
vyote vilivyo wasilishwa na pande zote mbili. Hivyo basi ili kufanya uamuzi sahihi

Kamati iliona kuna haja ya kujikita katika hoja zilizokuwa zina ubishani.
Hata hivyo, ili kufikia maamuzi sahihi, Kamati ilijielekeza katika hoja kuu zifuatazo:

. lwapo mlalamikaji alijiunga katika huduma za nyongeza za mlalamikiwa;

2. Iwapo kulikuwa na huduma isiyoridhisha kwa Mlalamikaji; na

3. Ilwapo mialamikaji anastahili fidia.

Hoja ya kwanza iwapo mialamikaiji aliiunga katika huduma za nyongeza za
milalamikiwa, Kamati iliangalia na kusikiliza kwa kina ushahidi na vielelezo vyote
vilivyotolewa na pande zote mbili na kubaini ya kuwa hakuna uthibitisho wa kutosha
kutoka pande zote unaoonyesha kuwa mteja alijiunga katika huduma za nyongeza
zilizokuwa zinapelekea milalamikaji kukatwa salio la muda wa maongezi, kwani

vithibitisho vilivyoletwa na mlalamikiwa villkuwa na mapungufu mkubwa.

Hoja ya pili iwapo kulikuwa na huduma mbovu na isiyoridhisha kwa Milalamikaiji,
Kamati iliposikiliza mawasilisho ya pande zote mbili ilibaini kuwa Mlalamikiwa hakutoa
huduma ya kuridhisha kwa mteja kwa kutokutoa vigezo na msharti kwa mteja kabla
ya kujiunga katika huduma na kuchukua muda zaidi kulishughulikia lalamiko la

mlalamikaiji.

Hoja ya mwisho iwapo Mlalamikaji anastahili fidia yoyote, Kamati iliangalia kwa
mapana yake na kuona kwamba Milalamikaji ameshindwa kuthibitisha hasara au jinsi
gani alivyofikia kiwango cha pesa anachodai apewe kama nafuu. Kwa mapitio ya hoja
kama yalivyoaiinishwa hapo juu, Kamati imejiridhisha kuwa maombi ya fidia ya fedha
zilizoombwa na Mialamikaji hayana uzito wowote kwa kukosa msingi, na zaidi ya
hapo, Mlalamikaji ameshindwa kuishawishi Kamati ni jinsi gani amefikia kiwango cha

fedha kilichoombwa.

Kwasababu hiyo Kamati haikuona msingi wowote kuidhinisha maombi ya Mlalamikaji
ya kutaka alipwe kiasi cha shilingi Milioni Thelathini (TZS 30,000.000) kama fidia.
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7. UAMUZI

HIVYO BASI, kwa mujibu wa kifungu cha 44 (2) (a) (g) cha Sheria ya Mamlaka ya
Mawasiliano Tanzania, Sura ya 172, marejeo ya Mwaka 2017, Kamati ya Malalamiko
imeamua yafuatayo:

- Mlalamikaji ameshindwa kuthibitisha maombi ya shilingi Milioni Thelathini (TZS
30,000,000/-) alizoziomba apewe kama fidia kwa kile kilichodaiwa kuwa ni usumbufu
alioupata.

. Kwa kuzingatia vigezo vya kushughulikia malalamiko vilivyowekwa na TCRA, Kamati
inatoa amri kwa Mialamikiwa kumlipa Mlalamikaji kiasi cha shilingi Laki Mbili (TZS
200,000/-) kama gharama Mlalamikaji aliyopoteza kama salio.

. Mlalamikiwa alipe kwa TCRA kiasi cha shilingi Milioni Tano (TZS 5,000,000/-) kwa
kushindwa kuwa na huduma inayoridhisha. Mlalamikiwa aangalie huduma zake zote
alizonazo za nyongeza na kurekebisha matatizo yanayojirudiarudia.

. Kila upande utawaijibika kwa gharama ilizotumia kuendesha shauri hili.

Uamuzi huu umetolewa na kusomwa Dar es Salaam leo tarehe 23 mwezi Septemba,
2022

Haki ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi huu kwenye Baraza la Ushindani wa Haki
Kibiashara (Fair Competition Tribunal — FCT) iko wazi ndani ya siku 21 (ishirini na

moja) kuanzia leo.

Uamuzi huu umesainiwa na-

Mwenyekiti wa Kamati ya Malalamiko
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